-
Ẹ́kísódù 38:1-7Bíbélì Mímọ́ ti Ìtumọ̀ Ayé Tuntun
-
-
38 Ó fi igi bọn-ọ̀n-ní ṣe pẹpẹ ẹbọ sísun. Ẹ̀gbẹ́ rẹ̀ mẹ́rẹ̀ẹ̀rin dọ́gba, gígùn rẹ̀ jẹ́ ìgbọ̀nwọ́* márùn-ún, fífẹ̀ rẹ̀ jẹ́ ìgbọ̀nwọ́ márùn-ún, gíga rẹ̀ sì jẹ́ ìgbọ̀nwọ́ mẹ́ta.+ 2 Ó wá ṣe àwọn ìwo sí igun rẹ̀ mẹ́rẹ̀ẹ̀rin. Pẹpẹ náà àti àwọn ìwo rẹ̀ jẹ́ ọ̀kan. Lẹ́yìn náà, ó fi bàbà bò ó.+ 3 Lẹ́yìn ìyẹn, ó ṣe gbogbo ohun èlò pẹpẹ náà, àwọn korobá, àwọn ṣọ́bìrì, àwọn abọ́, àwọn àmúga àti àwọn ìkóná. Bàbà ló fi ṣe gbogbo ohun èlò rẹ̀. 4 Ó tún fi bàbà ṣe àgbàyan* tó rí bí àwọ̀n fún pẹpẹ náà, sí ọwọ́ ìsàlẹ̀ etí rẹ̀, ó wọnú pẹpẹ náà níbi àárín. 5 Ó rọ òrùka mẹ́rin sí igun mẹ́rẹ̀ẹ̀rin nítòsí àgbàyan bàbà náà, kí wọ́n lè gba àwọn ọ̀pá dúró. 6 Lẹ́yìn náà, ó fi igi bọn-ọ̀n-ní ṣe àwọn ọ̀pá, ó sì fi bàbà bò wọ́n. 7 Ó ki àwọn ọ̀pá náà bọnú àwọn òrùka tó wà lẹ́gbẹ̀ẹ́ pẹpẹ náà láti máa fi gbé e. Ó ṣe pẹpẹ náà bí àpótí onípákó tí inú rẹ̀ jìn.
-