-
1 Àwọn Ọba 7:15-20Bíbélì Mímọ́ ti Ìtumọ̀ Ayé Tuntun
-
-
15 Ó mọ òpó bàbà méjì;+ gíga òpó kọ̀ọ̀kan jẹ́ ìgbọ̀nwọ́ méjìdínlógún (18), okùn ìwọ̀n ìgbọ̀nwọ́ méjìlá (12) lè yí ọ̀kọ̀ọ̀kan àwọn òpó náà ká.*+ 16 Ó fi bàbà rọ ọpọ́n méjì sórí àwọn òpó náà. Gíga ọpọ́n kìíní jẹ́ ìgbọ̀nwọ́ márùn-ún, gíga ọpọ́n kejì sì jẹ́ ìgbọ̀nwọ́ márùn-ún. 17 Ó fi ẹ̀wọ̀n ṣe iṣẹ́ ọnà tó dà bí àwọ̀n sórí ọpọ́n tó wà lórí òpó kọ̀ọ̀kan;+ méje sára ọpọ́n kìíní àti méje sára ọpọ́n kejì. 18 Ó ṣe ìlà méjì pómégíránétì yí àwọ̀n náà ká láti bo ọpọ́n tó wà lórí òpó náà; ohun kan náà ni ó ṣe sí ọpọ́n méjèèjì. 19 Àwọn ọpọ́n tó wà lórí àwọn òpó ibi àbáwọlé* náà ní iṣẹ́ ọnà lára, èyí tó dà bí òdòdó lílì, tí gíga rẹ̀ sì jẹ́ ìgbọ̀nwọ́ mẹ́rin. 20 Àwọn ọpọ́n náà wà lórí òpó méjì náà, àwọ̀n sì wà lára ibi tó rí rogodo lápá ìsàlẹ̀ ọpọ́n náà; igba (200) pómégíránétì sì wà lórí àwọn ìlà tó yí ọpọ́n kọ̀ọ̀kan ká.+
-