ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍNTÁNẸ́Ẹ̀TÌ ti Watchtower
ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍŃTÁNẸ́Ẹ̀TÌ
ti Watchtower
Yorùbá
ọ́
  • ẹ
  • ọ
  • ṣ
  • ń
  • ẹ́
  • ẹ̀
  • ọ́
  • ọ̀
  • BÍBÉLÌ
  • ÌTẸ̀JÁDE
  • ÌPÀDÉ
  • yp1 ojú ìwé 287
  • Àwòkọ́ṣe—Tímótì

Kò sí fídíò kankan ní apá yìí.

Má bínú, fídíò yìí kò jáde.

  • Àwòkọ́ṣe—Tímótì
  • Àwọn Ìbéèrè Tí Àwọn Ọ̀dọ́ Ń Béèrè—Àwọn Ìdáhùn Tí Ó Gbéṣẹ́, Apá Kìíní
  • Àpilẹ̀kọ Míì Tó Jọ ọ́
  • Tímótì—“Ojúlówó Ọmọ Nínú Ìgbàgbọ́”
    Ilé Ìṣọ́ Tí Ń Kéde Ìjọba Jehofa—1999
  • “Ọmọ Mi Olùfẹ́ Ọ̀wọ́n àti Olùṣòtítọ́ Nínú Olúwa”
    Ilé Ìṣọ́ Tí Ń Kéde Ìjọba Jehofa—2015
  • Pọ́ọ̀lù àti Tímótì
    Àwọn Ẹ̀kọ́ Tó O Lè Kọ́ Látinú Bíbélì
  • Tímótì Ti Ṣe Tán, Ó sì Wù Ú Láti Sin Jèhófà
    Ilé Ìṣọ́ Tí Ń Kéde Ìjọba Jehofa—2008
Àwọn Míì
Àwọn Ìbéèrè Tí Àwọn Ọ̀dọ́ Ń Béèrè—Àwọn Ìdáhùn Tí Ó Gbéṣẹ́, Apá Kìíní
yp1 ojú ìwé 287

Àwòkọ́ṣe​—Tímótì

tímótì máa tó fi ilé sílẹ̀, kì í ṣe pé ó fẹ́ sá kúrò nílé o. Torí pé ó fẹ́ máa bá àpọ́sítélì Pọ́ọ̀lù tó jẹ́ míṣọ́nnárì ṣiṣẹ́ pọ̀ ló ṣe fẹ́ kúrò lọ́dọ̀ àwọn òbí rẹ̀! Tímótì tó ti fẹ́rẹ̀ẹ́ pé ọmọ ogún ọdún tàbí kó ti lé díẹ̀ lógún ọdún, jẹ́ ọ̀dọ́kùnrin tó ṣeé fọkàn tán, tí “àwọn ará ní Lísírà àti Íkóníónì sì ròyìn rẹ̀ dáadáa.” (Ìṣe 16:2) Ó dá Pọ́ọ̀lù lójú pé Tímótì á lè ṣe àwọn nǹkan ribiribi nínú iṣẹ́ ìsìn Ọlọ́run. Bẹ́ẹ̀ náà sì lọ̀rọ̀ rí! Láwọn ọdún mélòó kan lẹ́yìn náà, Tímótì rìnrìn àjò lọ sáwọn ibi tó pọ̀, ó ń dá àwọn ìjọ sílẹ̀, ó sì ń gbé àwọn ará ró nípa tẹ̀mí. Àwọn ànímọ́ rere tí Tímótì ní wu Pọ́ọ̀lù gan-an, tó fi jẹ́ pé ní nǹkan bí ọdún mọ́kànlá lẹ́yìn náà, Pọ́ọ̀lù sọ fún àwọn ará nílùú Fílípì pé: “Èmi kò ní ẹlòmíràn tí ó ní ìtẹ̀sí-ọkàn bí tirẹ̀ tí yóò fi òótọ́ inú bójú tó àwọn ohun tí ó jẹmọ́ yín.”​—Fílípì 2:20.

Ǹjẹ́ ò ń yọ̀ǹda ara rẹ kí Ọlọ́run lè rí ẹ lò nínú iṣẹ́ ìsìn rẹ̀? Tó o bá lè yọ̀ǹda ara rẹ, wàá rí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìbùkún gbà! Jèhófà mọyì àwọn ọ̀dọ́ tó ń “fi tinútinú yọ̀ǹda ara wọn” gan-an. (Sáàmù 110:3) Síwájú sí i, jẹ́ kó dá ẹ lójú pé Jèhófà Ọlọ́run “kì í ṣe aláìṣòdodo tí yóò fi gbàgbé iṣẹ́ [rẹ].”​—Hébérù 6:10.

    Yorùbá Publications (1987-2025)
    Jáde
    Wọlé
    • Yorùbá
    • Fi Ráńṣẹ́
    • Èyí tí mo fẹ́ràn jù
    • Copyright © 2025 Watch Tower Bible and Tract Society of Pennsylvania
    • Àdéhùn Nípa Lílò
    • Òfin
    • Ètò Nípa Ìsọfúnni Rẹ
    • JW.ORG
    • Wọlé
    Fi Ráńṣẹ́