ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍNTÁNẸ́Ẹ̀TÌ ti Watchtower
ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍŃTÁNẸ́Ẹ̀TÌ
ti Watchtower
Yorùbá
ọ́
  • ẹ
  • ọ
  • ṣ
  • ń
  • ẹ́
  • ẹ̀
  • ọ́
  • ọ̀
  • BÍBÉLÌ
  • ÌTẸ̀JÁDE
  • ÌPÀDÉ

Àlàyé Ìsàlẹ̀ Ìwé

b Ìwé Textual Criticism of the Hebrew Bible, láti ọwọ́ Emanuel Tov, sọ pé: “Nípasẹ̀ àyẹ̀wò tí a fi carbon 14 ṣe, 1QIsaa [Àkájọ Ìwé Òkun Òkú ti Aísáyà] ni a ṣírò ọjọ́ orí rẹ̀ sí àárín 202 àti 107 ṣáájú Sànmánì Tiwa (ìṣírò déètì nípa lílo ìlànà wíwo ọ̀nà ìgbàkọ̀wé ìgbàanì jẹ́: 125-100 ṣáájú Sànmánì Tiwa) . . . Ẹ̀rí fi hàn pé ọ̀nà ìgbàṣírò déètì nípa lílo ìlànà wíwo ọ̀nà ìgbàkọ̀wé ìgbàanì tí a mẹ́nu kàn yí, tí a ti mú sunwọ̀n sí i lẹ́nu àwọn ọdún àìpẹ́ yìí, tí ó sì fàyè gba ṣíṣírò déètì kanlẹ̀ ko lórí ìpìlẹ̀ fífi bí àwọn lẹ́tà ṣe rí àti bí a ṣe tò wọ́n wéra pẹ̀lú ti àwọn orísun mìíràn bí àwọn ẹyọ owó àti àwọn àkọlé tí ó ní déètì, jẹ́ èyí tí ó ṣeé fọkàn tẹ̀.”6

Yorùbá Publications (1987-2025)
Jáde
Wọlé
  • Yorùbá
  • Fi Ráńṣẹ́
  • Èyí tí mo fẹ́ràn jù
  • Copyright © 2025 Watch Tower Bible and Tract Society of Pennsylvania
  • Àdéhùn Nípa Lílò
  • Òfin
  • Ètò Nípa Ìsọfúnni Rẹ
  • JW.ORG
  • Wọlé
Fi Ráńṣẹ́