Àlàyé Ìsàlẹ̀ Ìwé
a “Ìyànjú làwọn oníṣègùn ń gbà láti ṣe àtúnso [iṣan tí ń gbé àtọ̀ wá], a ó fi àṣeyọrí wọn mọ sí ìpíndọ́gba ogójì nínú ọgọ́rùn-ún, ẹ̀rí wà lóòótọ́ pé ó lè kẹ́sẹ járí jù bẹ́ẹ̀ lọ bí àwọn èèyàn ṣe ń gba ìmọ̀ kún ìmọ̀ nípa iṣẹ́ abẹ lórí àwọn ẹ̀yà ara tíntìntín. Àmọ́ o, kí ẹni táa bá ti sọ di aláìlèbímọ nípasẹ̀ iṣẹ́ abẹ vasectomy yáa gba kámú ni o, kó gbà pé kò ṣeé yí padà.” (Encyclopædia Britannica) “Ó yẹ kí á gbà pé iṣẹ́ abẹ sísọni di aláìlèbímọ kò ṣeé yí padà. Láìka ohun tí ẹni táa ṣe é fún lè ti gbọ́ nípa yíyí i padà, iṣẹ́ abẹ títún àwọn iṣan táa ti gé tẹ́lẹ̀ so padà ti gbówó lórí jù, kò sì sí ìdánilójú pé iṣẹ́ abẹ ọ̀hún yóò kẹ́sẹ járí. Ní ti àwọn obìnrin tó ṣe iṣẹ́ abẹ dídá agbára ìbímọ wọn padà lẹ́yìn tí wọ́n ti sọ wọ́n di aláìlèbímọ, àfàìmọ̀ kí ó máà jẹ́ pé ṣe ni oyún máa lọ bọ́ sẹ́yìn ilé-ọlẹ̀.”—Contemporary OB/GYN, June 1998.