Àlàyé Ìsàlẹ̀ Ìwé
b Ọ̀pọ̀ nǹkan ni wọ́n fọwọ́ kọ́ síbi ihò ayọnáyèéfín ti òkè Rano Raraku. Ibẹ̀ ni wọ́n ti máa ń bẹ̀rẹ̀ ìdíje tó máa ń wáyé láàárín àwọn tó bá fẹ́ di alákòóso erékùṣù náà. Bí wọ́n ṣe máa ń ṣe ìdíje ọ̀hún ni pé, wọ́n á sọ̀ kalẹ̀ látorí àpáta gíga náà, wọ́n á wá lúwẹ̀ẹ́ lọ sí ọ̀kan lára àwọn erékùṣù kékeré, wọ́n á mú ẹyin ẹyẹ kan ní erékùṣù ọ̀hún, wọ́n á sì lúwẹ̀ẹ́ padà síbi tí wọ́n ti bẹ̀rẹ̀, lẹ́yìn náà wọ́n á wá gun àpáta náà lọ sókè pẹ̀lú ẹyin náà lọ́wọ́, ẹyin ọ̀hún ò sì gbọ́dọ̀ fọ́.