ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍNTÁNẸ́Ẹ̀TÌ ti Watchtower
ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍŃTÁNẸ́Ẹ̀TÌ
ti Watchtower
Yorùbá
ọ́
  • ẹ
  • ọ
  • ṣ
  • ń
  • ẹ́
  • ẹ̀
  • ọ́
  • ọ̀
  • BÍBÉLÌ
  • ÌTẸ̀JÁDE
  • ÌPÀDÉ

Àlàyé Ìsàlẹ̀ Ìwé

a Lóòótọ́ àwọn Bíbélì kan tú ọ̀rọ̀ Hébérù náà ‘eʹrets sí “ilẹ̀ náà” dípò “ayé,” àmọ́ kò yẹ ká rò pé kìkì ilẹ̀ tí Ọlọ́run fún orílẹ̀-èdè Ísírẹ́lì nìkan ni ọ̀rọ̀ náà ‘eʹrets tí Bíbélì lò nínú Sáàmù 37:11, 29 túmọ̀ sí. Ìwé Old Testament Word Studies tí William Wilson ṣe sọ pé ọ̀rọ̀ náà ‘eʹrets túmọ̀ sí “ilẹ̀ ayé ní ìtumọ̀ rẹ̀ tó gbòòrò, èyí sì kan àwọn ibi táwọn èèyàn ń gbé àti ibi tí kò ṣeé gbé; àmọ́ tá a bá lo ọ̀rọ̀ náà lọ́nà tí ìtumọ̀ rẹ̀ kò gbòòrò, yóò túmọ̀ sí apá ibì kan láyé, ilẹ̀ kan tàbí orílẹ̀-èdè kan.” Nítorí náà, ohun tí ọ̀rọ̀ Hébérù yìí túmọ̀ sí ní pàtàkì ni ilẹ̀ ayé.—Wo Ilé-ìṣọ́nà, May 1, 1986, ojú ìwé 31.

Yorùbá Publications (1987-2025)
Jáde
Wọlé
  • Yorùbá
  • Fi Ráńṣẹ́
  • Èyí tí mo fẹ́ràn jù
  • Copyright © 2025 Watch Tower Bible and Tract Society of Pennsylvania
  • Àdéhùn Nípa Lílò
  • Òfin
  • Ètò Nípa Ìsọfúnni Rẹ
  • JW.ORG
  • Wọlé
Fi Ráńṣẹ́