Àlàyé Ìsàlẹ̀ Ìwé
a Àwọn ìyá kan kò lè fa ọmọ wọn mọ́ra torí pé wọ́n ní postpartum depression, ìyẹn àìsàn ọpọlọ tó máa ń ṣe àwọn obìnrin kan lẹ́yìn tí wọ́n bá bímọ. Àmọ́ kò yẹ kí àwọn ìyá bẹ́ẹ̀ máa dá ara wọn lẹ́bi. Àjọ National Institute of Mental Health ti orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà sọ pé “kì í ṣe pé ìyá ọmọ ló fa àìsàn yìí bá ara rẹ̀, àwọn nǹkan míì ló máa ń fà á, kì í ṣe ẹ̀bi ìyá.” Tó o bá fẹ́ mọ púpọ̀ sí i lórí kókó yìí, wo àpilẹ̀kọ náà “Understanding Postpartum Depression” nínú Jí! June 8, 2003.