Àlàyé Ìsàlẹ̀ Ìwé
b ÀLÀYÉ Ọ̀RỌ̀: Nínú àpilẹ̀kọ yìí àtèyí tó tẹ̀ lé e, “ìfẹ́sọ́nà” ni àkókò tí ọkùnrin àti obìnrin kan ń fẹ́ra sọ́nà kí wọ́n lè túbọ̀ mọ ara wọn dáadáa, kí wọ́n sì lè pinnu bóyá àwọn máa ṣègbéyàwó. Láwọn orílẹ̀-èdè kan, ìfẹ́sọ́nà ni àkókò tí ọkùnrin àti obìnrin kan ṣẹ̀ṣẹ̀ ń mọ ara wọn. Ìfẹ́sọ́nà máa ń bẹ̀rẹ̀ nígbà tí ọkùnrin kan bá sọ fún obìnrin kan pé òun nífẹ̀ẹ́ ẹ̀, tí obìnrin náà sì sọ pé òun nífẹ̀ẹ́ ẹ̀. Wọ́n á sì máa fẹ́ra wọn sọ́nà títí dìgbà tí wọ́n bá sọ pé àwọn fẹ́ ṣègbéyàwó tàbí káwọn fòpin sí ìfẹ́sọ́nà náà.