Àlàyé Ìsàlẹ̀ Ìwé
a Àwọn ìtumọ̀ Bíbélì kan lo ọ̀rọ̀ náà “Lúsíférì” ní Aísáyà 14:12, èyí tí àwọn kan máa ń kà sí orúkọ áńgẹ́lì tó di Sátánì Èṣù. Àmọ́, “ẹni tí ń tàn” ni ọ̀rọ̀ Hébérù tí Bíbélì lò níbí túmọ̀ sí. Àwọn ẹsẹ tó ṣáájú àtèyí tó tẹ̀ lé e fi hàn pé kì í ṣe Sátánì ni ọ̀rọ̀ yẹn ń tọ́ka sí, àmọ́ alákòóso orílẹ̀-èdè Bábílónì, tí Ọlọ́run máa tó sọ di ẹni ilẹ̀ torí ìgbéraga rẹ̀ ni ọ̀rọ̀ náà ń tọ́ka sí. (Aísáyà 14:4, 13-20) Wọ́n fi ọ̀rọ̀ náà, “ẹni tí ń tàn” kẹ́gàn alákòóso Bábílónì lẹ́yìn tí wọ́n ṣẹ́gun rẹ̀.