-
Ǹjẹ́ Àwọn Èèyàn Ń Rí Ìtura Lọ́dọ̀ Rẹ?Ilé Ìṣọ́—2007 | November 15
-
-
Ǹjẹ́ Àwọn Èèyàn Ń Rí Ìtura Lọ́dọ̀ Rẹ?
ÒKÈ Hámónì wà lápá gúúsù ẹkùn ilẹ̀ olókè ńláńlá tí wọ́n ń pè ní Òkè Anti-Lẹ́bánónì. Téńté Òkè Hámónì yìí, tó jẹ́ àgbàyanu, ga tó ẹgbẹ̀rìnlá ó lé mẹ́rìnlá [2,814] mítà láti ìtẹ́jú òkun. Lọ́pọ̀ ìgbà lọ́dún, ṣe ni yìnyín máa ń bo gbogbo orí ẹ̀. Èyí máa ń sọ atẹ́gùn olóoru tó ń fẹ́ gba orí òkè náà kọjá lóru di ìrì tó máa ń sẹ̀ sórí àwọn igi fir, àwọn igi eléso tó wà ní gẹ̀rẹ́gẹ̀rẹ́ òkè náà, àtàwọn ọgbà àjàrà ìsàlẹ̀ òkè yẹn. Ìrì atura yìí ni olórí omi táwọn ewéko ń rí fà mu nígbà ẹ̀ẹ̀rùn tó máa ń gùn gan-an ní Ísírẹ́lì ayé àtijọ́.
Orin onísáàmù kan tí Jèhófà mí sí fi ìṣọ̀kan tó wà láàárín àwọn tó ń sin Jèhófà wé “ìrì Hámónì tí ń sọ̀ kalẹ̀ sórí àwọn òkè ńlá Síónì.” (Sáàmù 133:1, 3) Bí ìrì atura ṣe ń sẹ̀ sórí àwọn ewéko láti orí Òkè Hámónì, bẹ́ẹ̀ náà la ṣe lè máa mú ìtura bá àwọn èèyàn tá a bá jọ wà pọ̀. Báwo la ṣe lè ṣe èyí?
-
-
Ǹjẹ́ Àwọn Èèyàn Ń Rí Ìtura Lọ́dọ̀ Rẹ?Ilé Ìṣọ́—2007 | November 15
-
-
[Àwọn àwòrán tó wà ní ojú ìwé 16]
Ìrì láti Òkè Hámónì jẹ́ omi atura fáwọn ewéko
-