ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍNTÁNẸ́Ẹ̀TÌ ti Watchtower
ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍŃTÁNẸ́Ẹ̀TÌ
ti Watchtower
Yorùbá
ọ́
  • ẹ
  • ọ
  • ṣ
  • ń
  • ẹ́
  • ẹ̀
  • ọ́
  • ọ̀
  • BÍBÉLÌ
  • ÌTẸ̀JÁDE
  • ÌPÀDÉ
  • Bánábà—“Ọmọ Ìtùnú”
    Ilé Ìṣọ́—1998 | April 15
    • Kété lẹ́yìn Pẹ́ńtíkọ́sì ọdún 33 Sànmánì Tiwa, Bánábà, tí ó jẹ́ ọmọ Léfì láti Kípírọ́sì, fínnúfíndọ̀ ta ilẹ̀ kan, ó sì kó owó rẹ̀ lé àwọn àpọ́sítélì lọ́wọ́. Èé ṣe tí ó fi ṣe ìyẹn? Àkọsílẹ̀ ìwé Ìṣe sọ fún wa pé láàárín àwọn Kristẹni ní Jerúsálẹ́mù ní àkókò náà, “wọn a pín nǹkan fún olúkúlùkù, gan-an gẹ́gẹ́ bí àìní rẹ̀ bá ṣe rí.” Ó hàn gbangba sí Bánábà pé àìní ń bẹ, ó sì fi ayọ̀ ṣe ohun kan nípa rẹ̀. (Ìṣe 4:34-37) Ó ṣeé ṣe kí ó jẹ́ ẹni tí ó rí jájẹ, ṣùgbọ́n kò lọ́ tìkọ̀ láti fi ohun ìní rẹ̀ tọrẹ, kí ó sì yọ̀ǹda ara rẹ̀ fún ìtẹ̀síwájú ire Ìjọba.b Ọ̀mọ̀wé akẹ́kọ̀ọ́jinlẹ̀ náà, F. F. Bruce, wí pé: “Ibikíbi tí Bánábà bá ti rí àwọn ènìyàn tàbí ipò tí ó ń nílò ìṣírí, yóò fún wọn ní gbogbo ìṣírí tí ó bá lè fún wọn.” Èyí hàn gbangba nínú ìtàn kejì tí ó ti fara hàn.

  • Bánábà—“Ọmọ Ìtùnú”
    Ilé Ìṣọ́—1998 | April 15
    • b Ní ṣíṣàgbéyẹ̀wò ohun tí Òfin Mósè ti gbé kalẹ̀, àwọn kan ti béèrè bí Bánábà, ọmọ Léfì kan, ṣe wá di ẹni tí ó ní ilẹ̀. (Númérì 18:20) Ṣùgbọ́n, ó yẹ kí a kíyè sí i pé, kò ṣe kedere bóyá Palẹ́sìnì ni ilẹ̀ náà wà tàbí Kípírọ́sì. Síwájú si, ó ṣeé ṣe kí èyí wulẹ̀ jẹ́ ilẹ̀ ìsìnkú tí Bánábà ti rà ní àgbègbè Jerúsálẹ́mù. Ohun yòówù tí ì báà jẹ́, Bánábà ta ilẹ̀ rẹ̀ láti ṣèrànwọ́ fún àwọn ẹlòmíràn.

Yorùbá Publications (1987-2025)
Jáde
Wọlé
  • Yorùbá
  • Fi Ráńṣẹ́
  • Èyí tí mo fẹ́ràn jù
  • Copyright © 2025 Watch Tower Bible and Tract Society of Pennsylvania
  • Àdéhùn Nípa Lílò
  • Òfin
  • Ètò Nípa Ìsọfúnni Rẹ
  • JW.ORG
  • Wọlé
Fi Ráńṣẹ́