ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍNTÁNẸ́Ẹ̀TÌ ti Watchtower
ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍŃTÁNẸ́Ẹ̀TÌ
ti Watchtower
Yorùbá
ọ́
  • ẹ
  • ọ
  • ṣ
  • ń
  • ẹ́
  • ẹ̀
  • ọ́
  • ọ̀
  • BÍBÉLÌ
  • ÌTẸ̀JÁDE
  • ÌPÀDÉ
  • Ohun Tí Bíbélì Sọ Nípa Àwọn Tó Lọ́kọ Tàbí Aya Àtàwọn Tí Kò Ní
    Gbádùn Ayé Rẹ Títí Láé!—Ìjíròrò Látinú Bíbélì
    • 5. Fara balẹ̀ yan ẹni tó o máa fẹ́

      Ọ̀kan lára àwọn ìpinnu tó ṣe pàtàkì jù lọ tó o máa ṣe láyé ẹ ni pé kó o yan ẹni tó o máa fẹ́. Ka Mátíù 19:4-6, 9, lẹ́yìn náà kó o dáhùn ìbéèrè yìí:

      • Kí nìdí tó fi yẹ kí Kristẹni kan ṣe sùúrù kó tó ṣègbéyàwó?

      Bíbélì á jẹ́ kó o mọ àwọn ìwà àti ìṣe tó yẹ kó o máa wá lára ẹni tó o máa fi ṣe ọkọ tàbí aya. Èyí tó sì ṣe pàtàkì jù lára àwọn nǹkan yẹn ni pé kí ẹni náà nífẹ̀ẹ́ Jèhófà.b Ka 1 Kọ́ríńtì 7:39 àti 2 Kọ́ríńtì 6:14. Lẹ́yìn náà, kó o dáhùn àwọn ìbéèrè yìí:

      • Kí nìdí tó fi yẹ kí Kristẹni kan fẹ́ Kristẹni bíi tiẹ̀?

      • Báwo lo ṣe rò pé ó máa rí lára Jèhófà tí Kristẹni kan bá fẹ́ ẹni tí kò nífẹ̀ẹ́ Jèhófà?

      Ìnira bá akọ màlúù kan àti kẹ́tẹ́kẹ́tẹ́ kan bí wọ́n ṣe ń fa ara wọn lọ lábẹ́ àjàgà tí wọ́n fi kọ́ wọn lọ́rùn.

      Tí wọ́n bá fi àjàgà so ẹranko kan tó tóbi tó sì lágbára mọ́ ẹranko kékeré tí ò lágbára, nǹkan máa nira fáwọn méjèèjì. Bákan náà, tí Kristẹni kan bá fẹ́ aláìgbàgbọ́, ó máa ní ìṣòro tó pọ̀ gan-an

  • Ohun Tí Bíbélì Sọ Nípa Àwọn Tó Lọ́kọ Tàbí Aya Àtàwọn Tí Kò Ní
    Gbádùn Ayé Rẹ Títí Láé!—Ìjíròrò Látinú Bíbélì
Yorùbá Publications (1987-2025)
Jáde
Wọlé
  • Yorùbá
  • Fi Ráńṣẹ́
  • Èyí tí mo fẹ́ràn jù
  • Copyright © 2025 Watch Tower Bible and Tract Society of Pennsylvania
  • Àdéhùn Nípa Lílò
  • Òfin
  • Ètò Nípa Ìsọfúnni Rẹ
  • JW.ORG
  • Wọlé
Fi Ráńṣẹ́