ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍNTÁNẸ́Ẹ̀TÌ ti Watchtower
ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍŃTÁNẸ́Ẹ̀TÌ
ti Watchtower
Yorùbá
ọ́
  • ẹ
  • ọ
  • ṣ
  • ń
  • ẹ́
  • ẹ̀
  • ọ́
  • ọ̀
  • BÍBÉLÌ
  • ÌTẸ̀JÁDE
  • ÌPÀDÉ
  • w07 9/15 ojú ìwé 3
  • Kí Nìdí Tí Ọlọ́run Fi Fàyè Gba Ìwà Ibi?

Kò sí fídíò kankan ní apá yìí.

Má bínú, fídíò yìí kò jáde.

  • Kí Nìdí Tí Ọlọ́run Fi Fàyè Gba Ìwà Ibi?
  • Ilé Ìṣọ́ Tí Ń Kéde Ìjọba Jehofa—2007
  • Àpilẹ̀kọ Míì Tó Jọ ọ́
  • Èéṣe Tí Ọlọrun Fi Fàyègba Ìjìyà?
    Ìmọ̀ Tí Ń Sinni Lọ sí Ìyè Àìnípẹ̀kun
  • Jeremáyà 11:11—“Èmi Yóò Mu Ibi . . . Wá Sórí Wọn”
    Àlàyé Àwọn Ẹsẹ Bíbélì
  • Ire Ní Ìdojú-ìjà Kọ Ibi—Ijakadi Àtọjọ́mọ́jọ́ Kan
    Ilé-Ìṣọ́nà Tí Ń Kéde Ìjọba Jehofa—1993
  • Ire Yoo Ha Bori Ibi Lae Bi?
    Ilé-Ìṣọ́nà Tí Ń Kéde Ìjọba Jehofa—1993
Àwọn Míì
Ilé Ìṣọ́ Tí Ń Kéde Ìjọba Jehofa—2007
w07 9/15 ojú ìwé 3

Kí Nìdí Tí Ọlọ́run Fi Fàyè Gba Ìwà Ibi?

KÒ DÌGBÀ tó o bá wò jìnnà kó o tó rí i pé ìwà ibi àti ìpọ́njú pọ̀ láyé. Bí ogun ṣe ń pa ọmọ ogun, bẹ́ẹ̀ ló ń pa aráàlú. Ìwà ọ̀daràn àti ìwà abèṣe gbòde kan. Ó tiẹ̀ ṣeé ṣe kí wọ́n ti ṣe ẹ̀tanú sí ọ láìpẹ́ yìí tàbí kí wọ́n ti rẹ́ ọ jẹ. Àwọn ohun tó o ti rí àtàwọn ohun tó ń ṣẹlẹ̀ sí ọ lè ti mú kó o béèrè pé: ‘Kí nìdí tí Ọlọ́run fi fàyè gba ìwà ibi?’

Ìbéèrè yẹn kì í ṣe tuntun. Ní nǹkan bí egbèjìdínlógún [3,600] ọdún sẹ́yìn, Jóòbù tó jẹ́ olùjọsìn Ọlọ́run béèrè pé: “Èé ṣe tí àwọn ẹni burúkú fi ń wà láàyè nìṣó?” (Jóòbù 21:7) Irú ìbéèrè bẹ́ẹ̀ náà ni wòlíì Jeremáyà béèrè ní ọ̀rúndún keje ṣáájú Sànmánì Kristẹni, nígbà tí ìwà ibi àwọn èèyàn orílẹ̀-èdè rẹ̀ kó ìdààmú ọkàn bá a. Ó ní: “Èé ṣe tí ó fi jẹ́ pé ọ̀nà àwọn ẹni burúkú ni ó kẹ́sẹ járí, pé gbogbo àwọn tí ó ń ṣe àdàkàdekè ni ó jẹ́ aláìní ìdààmú-ọkàn?” (Jeremáyà 12:1) Jóòbù àti Jeremáyà mọ̀ pé olódodo ni Ọlọ́run. Síbẹ̀, kàyéfì ṣe wọ́n nípa ìdí tí ìwà ibi fi pọ̀ tó bẹ́ẹ̀. Bóyá ìyẹn tiẹ̀ ti tojú sú ìwọ náà.

Àwọn kan sọ pé Ọlọ́run ló fa ìwà ibi àti ojú tó ń pọ́n ọmọ aráyé. Àwọn míì ń ṣe kàyéfì pé: ‘Tó bá jẹ́ pé Ọlọ́run ló lágbára jù, tó jẹ́ olódodo, tó sì nífẹ̀ẹ́, kí ló dé tí ò fòpin sí ìwà ibi àti ìpọ́njú tó ń bá ọmọ aráyé? Kí nìdí tó fi jẹ́ kí ìwà ibi wà títí di ìsinsìnyí?’ Àpilẹ̀kọ tó kàn máa dáhùn àwọn ìbéèrè yìí àtàwọn ìbéèrè pàtàkì míì.

[Àwòrán Credit Line tó wà ní ojú ìwé 3]

AP Photo/Adam Butler

    Yorùbá Publications (1987-2025)
    Jáde
    Wọlé
    • Yorùbá
    • Fi Ráńṣẹ́
    • Èyí tí mo fẹ́ràn jù
    • Copyright © 2025 Watch Tower Bible and Tract Society of Pennsylvania
    • Àdéhùn Nípa Lílò
    • Òfin
    • Ètò Nípa Ìsọfúnni Rẹ
    • JW.ORG
    • Wọlé
    Fi Ráńṣẹ́