ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍNTÁNẸ́Ẹ̀TÌ ti Watchtower
ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍŃTÁNẸ́Ẹ̀TÌ
ti Watchtower
Yorùbá
ọ́
  • ẹ
  • ọ
  • ṣ
  • ń
  • ẹ́
  • ẹ̀
  • ọ́
  • ọ̀
  • BÍBÉLÌ
  • ÌTẸ̀JÁDE
  • ÌPÀDÉ
  • lfb ẹ̀kọ́ 44 ojú ìwé 108-ojú ìwé 109 ìpínrọ̀ 3
  • Wọ́n Kọ́ Tẹ́ńpìlì fún Jèhófà

Kò sí fídíò kankan ní apá yìí.

Má bínú, fídíò yìí kò jáde.

  • Wọ́n Kọ́ Tẹ́ńpìlì fún Jèhófà
  • Àwọn Ẹ̀kọ́ Tó O Lè Kọ́ Látinú Bíbélì
  • Àpilẹ̀kọ Míì Tó Jọ ọ́
  • Sólómọ́nì Kọ́ Tẹ́ńpìlì
    Ìwé Ìtàn Bíbélì
  • Sólómọ́nì Fọgbọ́n Ṣàkóso
    Kí Ló Wà Nínú Bíbélì?
  • Ṣé Àpẹẹrẹ Rere Ló Jẹ́ Fún ẹ Àbí Àpẹẹrẹ Búburú?
    Ilé Ìṣọ́ Tí Ń Kéde Ìjọba Jehofa—2011
  • Ìbẹ̀wò Kan Tó Lérè Púpọ̀
    Ilé Ìṣọ́ Tí Ń Kéde Ìjọba Jehofa—1999
Àwọn Míì
Àwọn Ẹ̀kọ́ Tó O Lè Kọ́ Látinú Bíbélì
lfb ẹ̀kọ́ 44 ojú ìwé 108-ojú ìwé 109 ìpínrọ̀ 3
Iná wá látọ̀dọ̀ Jèhófà, ó sì jó gbogbo ẹbọ tí wọ́n kó sórí pẹpẹ

Ẹ̀KỌ́ 44

Wọ́n Kọ́ Tẹ́ńpìlì fún Jèhófà

Ọba Sólómọ́nì ń gbàdúrà

Lẹ́yìn tí Sólómọ́nì di ọba Ísírẹ́lì, Jèhófà béèrè lọ́wọ́ ẹ̀ pé: ‘Kí lo fẹ́ kí n fún ẹ?’ Sólómọ́nì sọ pé: ‘Ọmọdé ni mí, torí náà mi ò gbọ́n. Jọ̀ọ́, fún mi ní ọgbọ́n tí màá lè fi bójú tó àwọn èèyàn ẹ.’ Jèhófà dáhùn pé: ‘Torí pé ọgbọ́n lo béèrè, màá sọ ẹ́ dẹni tó gbọ́n jù láyé. Màá sì jẹ́ kó o lówó gan-an. Tó o bá ṣe ohun tí mo fẹ́, wàá pẹ́ láyé.’

Sólómọ́nì bẹ̀rẹ̀ sí í kọ́ tẹ́ńpìlì, ó lo àwọn nǹkan tó dáa gan-an láti fi kọ́ tẹ́ńpìlì náà, irú bíi wúrà, fàdákà, igi àti òkúta. Àìmọye èèyàn lọ́kùnrin àti lóbìnrin ló pawọ́ pọ̀ kọ́ tẹ́ńpìlì náà. Ọdún méje (7) ni wọ́n fi kọ́ ọ, lẹ́yìn náà wọ́n yà á sí mímọ́ fún Jèhófà. Pẹpẹ tí wọ́n kọ́ sínú ẹ̀ ni wọ́n ti máa ń rúbọ. Sólómọ́nì kúnlẹ̀ síwájú pẹpẹ náà, ó sì gbàdúrà pé: ‘Jèhófà, tẹ́ńpìlì yìí tóbi lóòótọ́, ó sì rẹwà, àmọ́ kò lè gbà ọ́. Mo bẹ̀ ọ́, máa gbọ́ àdúrà wa, kínú ẹ sì dùn sí ìjọsìn wa.’ Ṣé inú Jèhófà dùn sí tẹ́ńpìlì yẹn, ṣé ó sì gbọ́ àdúrà Sólómọ́nì? Bẹ́ẹ̀ ni. Torí pé kò pẹ́ tí Sólómọ́nì gba àdúrà náà tán ni iná wá láti ọ̀run, ó sì jó gbogbo ẹbọ tí wọ́n kó sórí pẹpẹ. Ìyẹn fi hàn pé inú Jèhófà dùn sí tẹ́ńpìlì náà. Nígbà táwọn ọmọ Ísírẹ́lì rí ohun tó ṣẹlẹ̀ yẹn, inú wọn dùn gan-an.

Iná wá látọ̀dọ̀ Jèhófà, ó sì jó gbogbo ẹbọ tí wọ́n kó sórí pẹpẹ

Ibi gbogbo làwọn èèyàn ti ń gbọ́ pé Ọba Sólómọ́nì gbọ́n gan-an, kì í ṣe nílẹ̀ Ísírẹ́lì nìkan. Torí náà, àwọn èèyàn máa ń gbé ìṣòro wọn wá sọ́dọ̀ ẹ̀ pé kó bá wọn yanjú ẹ̀. Ọbabìnrin ilẹ̀ Ṣébà tiẹ̀ béèrè àwọn ìbéèrè tó ta kókó lọ́wọ́ Sólómọ́nì. Ṣùgbọ́n nígbà tó rí bí Sólómọ́nì ṣe dáhùn àwọn ìbéèrè ẹ̀, ó sọ pé: ‘Mi ò kọ́kọ́ gba ohun táwọn èèyàn sọ nípa ẹ gbọ́, àmọ́ èmi fúnra mi ti wá rí i pé ọgbọ́n ẹ kọjá ohun táwọn èèyàn sọ. Jèhófà Ọlọ́run tó ò ń sìn ti bù kún ẹ gan-an.’ Lásìkò yẹn, nǹkan ń lọ dáadáa nílẹ̀ Ísírẹ́lì, inú àwọn èèyàn sì ń dùn. Àmọ́, nǹkan máa tó yí pa dà.

“Ẹ wò ó! ohun kan tó ju Sólómọ́nì lọ wà níbí.”​—Mátíù 12:42

Ìbéèrè: Kí nìdí tí Jèhófà fi jẹ́ kí Sólómọ́nì gbọ́n gan-an? Kí ni Jèhófà ṣe táwọn èèyàn fi mọ̀ pé inú rẹ̀ dùn sí tẹ́ńpìlì náà?

1 Àwọn Ọba 2:12; 3:4-28; 4:29–5:18; 6:37, 38; 7:15–8:66; 10:1-13; 2 Kíróníkà 7:1; 9:22

    Yorùbá Publications (1987-2025)
    Jáde
    Wọlé
    • Yorùbá
    • Fi Ráńṣẹ́
    • Èyí tí mo fẹ́ràn jù
    • Copyright © 2025 Watch Tower Bible and Tract Society of Pennsylvania
    • Àdéhùn Nípa Lílò
    • Òfin
    • Ètò Nípa Ìsọfúnni Rẹ
    • JW.ORG
    • Wọlé
    Fi Ráńṣẹ́