ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍNTÁNẸ́Ẹ̀TÌ ti Watchtower
ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍŃTÁNẸ́Ẹ̀TÌ
ti Watchtower
Yorùbá
ọ́
  • ẹ
  • ọ
  • ṣ
  • ń
  • ẹ́
  • ẹ̀
  • ọ́
  • ọ̀
  • BÍBÉLÌ
  • ÌTẸ̀JÁDE
  • ÌPÀDÉ
  • mwb21 July ojú ìwé 3
  • Máa Fọ̀rọ̀ Ro Ara Ẹ Wò

Kò sí fídíò kankan ní apá yìí.

Má bínú, fídíò yìí kò jáde.

  • Máa Fọ̀rọ̀ Ro Ara Ẹ Wò
  • Ìgbésí Ayé àti Iṣẹ́ Òjíṣẹ́ Kristẹni—Ìwé Ìpàdé—2021
  • Àpilẹ̀kọ Míì Tó Jọ ọ́
  • Ẹ̀mí Ìfọ̀rọ̀rora- Ẹni-Wò—Ń Jẹ́ Ká Ní Ojú Àánú àti Ìyọ́nú
    Ilé Ìṣọ́ Tí Ń Kéde Ìjọba Jehofa—2002
  • Ṣé Ọlọ́run Mọ Bí Nǹkan Ṣe Máa Ń Rí Lára Wa?
    Ilé Ìṣọ́ Tí Ń Kéde Ìjọba Jehofa (Ẹ̀dà Tá À Ń Fi Sóde)—2018
  • Máa Gba Tàwọn Èèyàn Rò
    Jí!—2020
  • Máa Lo Ìbéèrè
    Ìgbésí Ayé àti Iṣẹ́ Òjíṣẹ́ Kristẹni—Ìwé Ìpàdé—2021
Àwọn Míì
Ìgbésí Ayé àti Iṣẹ́ Òjíṣẹ́ Kristẹni—Ìwé Ìpàdé—2021
mwb21 July ojú ìwé 3

MÁA LO ARA RẸ LẸ́NU IṢẸ́ ÌWÀÁSÙ | JẸ́ KÍ IṢẸ́ SÍSỌNI DI ỌMỌ Ẹ̀YÌN MÁA FÚN Ẹ LÁYỌ̀

Máa Fọ̀rọ̀ Ro Ara Ẹ Wò

Kéèyàn fọ̀rọ̀ ro ara ẹ̀ wò gba pé kẹ́ni náà gbìyànjú láti lóye bí ẹnì kan ṣe ń ronú, ìmọ̀lára tẹ́ni náà ní, ohun tó kà sí pàtàkì àti ohun tó ń jẹ ẹni náà lọ́kàn. Àwọn èèyàn máa mọ̀ tá a bá gba tiwọn rò, torí wọ́n á rí i pé ó wù wá láti ràn wọ́n lọ́wọ́. Tá a bá ń fọ̀rọ̀ ro ara wa wò lẹ́nu iṣẹ́ ìwàásù, ṣe là ń fara wé Jèhófà tó nífẹ̀ẹ́ wa, tó sì ń tọ́jú wa, ìyẹn á sì mú káwọn èèyàn wá sìn ín.​—Flp 2:4.

Tá a bá wà lẹ́nu iṣẹ́ ìwàásù nìkan kọ́ ló yẹ ká máa fọ̀rọ̀ àwọn míì ro ara wa wò, ó tún gbọ́dọ̀ hàn lójú wa, nínú ìwà wa, bá a ṣe ń sọ̀rọ̀, bá a ṣe ń tẹ́tí sáwọn míì àti bá a ṣe ń fara ṣàpèjúwe. Tá a bá ń ronú nípa bá a ṣe lè ran ẹnì kan lọ́wọ́, ìyẹn máa fi hàn pé a gba tiẹ̀ rò. Àá ronú nípa bí nǹkan ṣe rí fẹ́ni náà, ohun tó nífẹ̀ẹ́ sí àtohun tó gbà gbọ́. Àá fún un láwọn ìmọ̀ràn tó gbéṣẹ́, àá sì pèsè ìrànlọ́wọ́ tó nílò, àmọ́ a ò ní fi dandan mú un pé kó yí èrò ẹ̀ pa dà. Táwọn èèyàn bá fi ìmọ̀ràn tá a fún wọn sílò, àá túbọ̀ láyọ̀ lẹ́nu iṣẹ́ ìwàásù.

Ẹ WO FÍDÍÒ NÁÀ JẸ́ KÍ IṢẸ́ SÍSỌNI DI ỌMỌ Ẹ̀YÌN MÁA FÚN Ẹ LÁYỌ̀​—TÚBỌ̀ JÁ FÁFÁ—​MÁA FỌ̀RỌ̀ RO ARA Ẹ WÒ, KẸ́ Ẹ SÌ DÁHÙN ÀWỌN ÌBÉÈRÈ YÌÍ:

  • Àwòrán látinú fídíò ‘Jẹ́ Kí Iṣẹ́ Sísọni Di Ọmọ Ẹ̀yìn Máa Fún Ẹ Láyọ̀—Túbọ̀ Já Fáfá—Máa Fọ̀rọ̀ Ro Ara Ẹ Wò.’ Neeta àti Jade wà nílé oúnjẹ, Jade ń ṣàlàyé ìdí tóun ò fi ní lè ṣèkẹ́kọ̀ọ́ lọ́jọ́ yẹn.

    Báwo ni Neeta ṣe gba ti Jade rò nígbà tí Jade pẹ́ dé?

  • Àwòrán látinú fídíò ‘Jẹ́ Kí Iṣẹ́ Sísọni Di Ọmọ Ẹ̀yìn Máa Fún Ẹ Láyọ̀—Túbọ̀ Já Fáfá—Máa Fọ̀rọ̀ Ro Ara Ẹ Wò.’ Àánú Jade ń ṣe Neeta bó ṣe ń gbọ́ ohun tí Jade ń sọ.

    Báwo ni Neeta ṣe gba ti Jade rò nígbà tí Jade sọ pé òun ò ní lè ṣe ìkẹ́kọ̀ọ́?

  • Àwòrán látinú fídíò ‘Jẹ́ Kí Iṣẹ́ Sísọni Di Ọmọ Ẹ̀yìn Máa Fún Ẹ Láyọ̀​—Túbọ̀ Já Fáfá​—Máa Fọ̀rọ̀ Ro Ara Ẹ Wò.’ Neeta ń bá Jade to yàrá ẹ̀.

    Tá a bá ń gba tàwọn èèyàn rò, ó máa wù wọ́n láti wá sin Jèhófà

    Báwo ni Neeta ṣe gba ti Jade rò nígbà tí Jade sọ pé iṣẹ́ pọ̀ fóun láti ṣe, òun ò sì mọ bóun ṣe lè yanjú ẹ̀?

    Yorùbá Publications (1987-2025)
    Jáde
    Wọlé
    • Yorùbá
    • Fi Ráńṣẹ́
    • Èyí tí mo fẹ́ràn jù
    • Copyright © 2025 Watch Tower Bible and Tract Society of Pennsylvania
    • Àdéhùn Nípa Lílò
    • Òfin
    • Ètò Nípa Ìsọfúnni Rẹ
    • JW.ORG
    • Wọlé
    Fi Ráńṣẹ́