ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍNTÁNẸ́Ẹ̀TÌ ti Watchtower
ÀKÁ ÌWÉ ORÍ ÍŃTÁNẸ́Ẹ̀TÌ
ti Watchtower
Yorùbá
ọ́
  • ẹ
  • ọ
  • ṣ
  • ń
  • ẹ́
  • ẹ̀
  • ọ́
  • ọ̀
  • BÍBÉLÌ
  • ÌTẸ̀JÁDE
  • ÌPÀDÉ
  • Sáàmù 147
  • Bíbélì Mímọ́ ti Ìtumọ̀ Ayé Tuntun

Kò sí fídíò kankan ní apá yìí.

Má bínú, fídíò yìí kò jáde.

Ohun Tó Wà Nínú Ìwé Sáàmù

      • Ẹ máa yin àwọn iṣẹ́ Ọlọ́run tó fi ìfẹ́ àti agbára rẹ̀ hàn

        • Ó ń wo àwọn tó ní ọgbẹ́ ọkàn sàn (3)

        • Ó ń fi orúkọ pe gbogbo àwọn ìràwọ̀ (4)

        • Ó ń fi yìnyín ránṣẹ́ bí ẹ̀gbọ̀n òwú (16)

Sáàmù 147:1

Àlàyé ìsàlẹ́ ìwé

  • *

    Tàbí “Halelúyà!” “Jáà” ni ìkékúrú Jèhófà.

  • *

    Tàbí “kọrin.”

Atọ́ka Àárín Ìwé

  • +Sm 135:3

Atọ́ka

  • Ìwé Ìwádìí

    Ilé Ìṣọ́ (Ẹ̀dà Tó Wà fún Ìkẹ́kọ̀ọ́),

    7/2017, ojú ìwé 17

Sáàmù 147:2

Atọ́ka Àárín Ìwé

  • +Sm 102:16
  • +Di 30:1-3; Isk 36:24

Atọ́ka

  • Ìwé Ìwádìí

    Ilé Ìṣọ́ (Ẹ̀dà Tó Wà fún Ìkẹ́kọ̀ọ́),

    7/2017, ojú ìwé 17-18

Sáàmù 147:3

Atọ́ka

  • Ìwé Ìwádìí

    Ilé Ìṣọ́ (Ẹ̀dà Tó Wà fún Ìkẹ́kọ̀ọ́),

    7/2017, ojú ìwé 18

Sáàmù 147:4

Atọ́ka Àárín Ìwé

  • +Ais 40:26

Atọ́ka

  • Ìwé Ìwádìí

    Ilé Ìṣọ́ (Ẹ̀dà Tó Wà fún Ìkẹ́kọ̀ọ́),

    7/2017, ojú ìwé 18

    Sún Mọ́ Jèhófà, ojú ìwé 50-51

    Ilé Ìṣọ́,

    6/1/2004, ojú ìwé 11

Sáàmù 147:5

Atọ́ka Àárín Ìwé

  • +Na 1:3
  • +Ais 40:28; Ro 11:33

Atọ́ka

  • Ìwé Ìwádìí

    Ilé Ìṣọ́ (Ẹ̀dà Tó Wà fún Ìkẹ́kọ̀ọ́),

    7/2017, ojú ìwé 18-19

Sáàmù 147:6

Atọ́ka Àárín Ìwé

  • +Sm 37:11

Atọ́ka

  • Ìwé Ìwádìí

    Ilé Ìṣọ́ (Ẹ̀dà Tó Wà fún Ìkẹ́kọ̀ọ́),

    7/2017, ojú ìwé 19-20

Sáàmù 147:8

Atọ́ka Àárín Ìwé

  • +1Ọb 18:45; Jer 14:22; Mt 5:45
  • +Job 38:25-27; Ais 30:23

Atọ́ka

  • Ìwé Ìwádìí

    Ilé Ìṣọ́ (Ẹ̀dà Tó Wà fún Ìkẹ́kọ̀ọ́),

    7/2017, ojú ìwé 19

Sáàmù 147:9

Atọ́ka Àárín Ìwé

  • +Sm 136:25
  • +Job 38:41; Lk 12:24

Atọ́ka

  • Ìwé Ìwádìí

    Ilé Ìṣọ́ (Ẹ̀dà Tó Wà fún Ìkẹ́kọ̀ọ́),

    7/2017, ojú ìwé 19

Sáàmù 147:10

Atọ́ka Àárín Ìwé

  • +Ais 31:1; Ho 1:7
  • +1Sa 16:7

Atọ́ka

  • Ìwé Ìwádìí

    Ilé Ìṣọ́ (Ẹ̀dà Tó Wà fún Ìkẹ́kọ̀ọ́),

    7/2017, ojú ìwé 20

Sáàmù 147:11

Atọ́ka Àárín Ìwé

  • +Mal 3:16
  • +Sm 33:18

Atọ́ka

  • Ìwé Ìwádìí

    Gbádùn Ayé Rẹ Títí Láé!, ẹ̀kọ́ 8

    Ilé Ìṣọ́ (Ẹ̀dà Tó Wà fún Ìkẹ́kọ̀ọ́),

    7/2017, ojú ìwé 20

Sáàmù 147:13

Atọ́ka

  • Ìwé Ìwádìí

    Ilé Ìṣọ́ (Ẹ̀dà Tó Wà fún Ìkẹ́kọ̀ọ́),

    7/2017, ojú ìwé 20

Sáàmù 147:14

Àlàyé ìsàlẹ́ ìwé

  • *

    Tàbí “wíìtì.”

  • *

    Ní Héb., “ọ̀rá àlìkámà.”

Atọ́ka Àárín Ìwé

  • +Le 26:6; Ais 60:17
  • +Di 8:7, 8; Sm 132:14, 15

Atọ́ka

  • Ìwé Ìwádìí

    Ilé Ìṣọ́ (Ẹ̀dà Tó Wà fún Ìkẹ́kọ̀ọ́),

    7/2017, ojú ìwé 20

Sáàmù 147:15

Atọ́ka

  • Ìwé Ìwádìí

    Ilé Ìṣọ́ (Ẹ̀dà Tó Wà fún Ìkẹ́kọ̀ọ́),

    7/2017, ojú ìwé 20-21

Sáàmù 147:16

Atọ́ka Àárín Ìwé

  • +Job 37:6
  • +Job 38:29

Atọ́ka

  • Ìwé Ìwádìí

    Ilé Ìṣọ́ (Ẹ̀dà Tó Wà fún Ìkẹ́kọ̀ọ́),

    7/2017, ojú ìwé 20

    Jí!,

    2/8/1996, ojú ìwé 31

Sáàmù 147:17

Àlàyé ìsàlẹ́ ìwé

  • *

    Tàbí “omi dídì.”

Atọ́ka Àárín Ìwé

  • +Joṣ 10:11
  • +Job 37:10

Atọ́ka

  • Ìwé Ìwádìí

    Ilé Ìṣọ́ (Ẹ̀dà Tó Wà fún Ìkẹ́kọ̀ọ́),

    7/2017, ojú ìwé 20

Sáàmù 147:18

Atọ́ka Àárín Ìwé

  • +Sm 148:8

Atọ́ka

  • Ìwé Ìwádìí

    Ilé Ìṣọ́ (Ẹ̀dà Tó Wà fún Ìkẹ́kọ̀ọ́),

    7/2017, ojú ìwé 20

Sáàmù 147:19

Atọ́ka Àárín Ìwé

  • +Di 4:5

Atọ́ka

  • Ìwé Ìwádìí

    Ilé Ìṣọ́ (Ẹ̀dà Tó Wà fún Ìkẹ́kọ̀ọ́),

    7/2017, ojú ìwé 21

Sáàmù 147:20

Àlàyé ìsàlẹ́ ìwé

  • *

    Tàbí “Halelúyà!” “Jáà” ni ìkékúrú Jèhófà.

Atọ́ka Àárín Ìwé

  • +Ẹk 19:5; 31:16, 17; Di 4:8; 1Kr 17:21; Ro 3:1, 2
  • +Ifi 19:6

Atọ́ka

  • Ìwé Ìwádìí

    Ilé Ìṣọ́ (Ẹ̀dà Tó Wà fún Ìkẹ́kọ̀ọ́),

    7/2017, ojú ìwé 21

Àwọn míì

Sm 147:1Sm 135:3
Sm 147:2Sm 102:16
Sm 147:2Di 30:1-3; Isk 36:24
Sm 147:4Ais 40:26
Sm 147:5Na 1:3
Sm 147:5Ais 40:28; Ro 11:33
Sm 147:6Sm 37:11
Sm 147:81Ọb 18:45; Jer 14:22; Mt 5:45
Sm 147:8Job 38:25-27; Ais 30:23
Sm 147:9Sm 136:25
Sm 147:9Job 38:41; Lk 12:24
Sm 147:10Ais 31:1; Ho 1:7
Sm 147:101Sa 16:7
Sm 147:11Mal 3:16
Sm 147:11Sm 33:18
Sm 147:14Le 26:6; Ais 60:17
Sm 147:14Di 8:7, 8; Sm 132:14, 15
Sm 147:16Job 37:6
Sm 147:16Job 38:29
Sm 147:17Joṣ 10:11
Sm 147:17Job 37:10
Sm 147:18Sm 148:8
Sm 147:19Di 4:5
Sm 147:20Ẹk 19:5; 31:16, 17; Di 4:8; 1Kr 17:21; Ro 3:1, 2
Sm 147:20Ifi 19:6
  • Bíbélì Mímọ́ ti Ìtumọ̀ Ayé Tuntun
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
  • 6
  • 7
  • 8
  • 9
  • 10
  • 11
  • 12
  • 13
  • 14
  • 15
  • 16
  • 17
  • 18
  • 19
  • 20
Bíbélì Mímọ́ ti Ìtumọ̀ Ayé Tuntun
Sáàmù 147:1-20

Sáàmù

147 Ẹ yin Jáà!*

Ó dára láti máa kọ orin ìyìn* sí Ọlọ́run wa;

Ẹ wo bí ó ti dùn tó, tí ó sì tọ́ láti máa yìn ín!+

2 Jèhófà ń kọ́ Jerúsálẹ́mù;+

Ó ń kó àwọn tí wọ́n fọ́n ká lára Ísírẹ́lì jọ.+

3 Ó ń mú àwọn tó ní ọgbẹ́ ọkàn lára dá;

Ó ń di àwọn egbò wọn.

4 Ó ń ka iye àwọn ìràwọ̀;

Gbogbo wọn ni ó ń fi orúkọ pè.+

5 Olúwa wa tóbi, agbára rẹ̀ sì pọ̀;+

Òye rẹ̀ ò ṣeé díwọ̀n.+

6 Jèhófà ń gbé àwọn oníwà pẹ̀lẹ́ dìde,+

Àmọ́, ó ń rẹ àwọn ẹni burúkú wálẹ̀.

7 Ẹ kọrin sí Jèhófà pẹ̀lú ìdúpẹ́;

Ẹ fi háàpù kọ orin ìyìn sí Ọlọ́run wa,

8 Ẹni tó ń fi àwọsánmà bo ojú ọ̀run,

Ẹni tó ń pèsè òjò fún ayé,+

Ẹni tó ń mú kí koríko hù+ lórí àwọn òkè.

9 Ó ń fún àwọn ẹranko lóúnjẹ,+

Àwọn ọmọ ẹyẹ ìwò tó ń kígbe fún oúnjẹ.+

10 Kì í ṣe agbára ẹṣin ló ń mú inú rẹ̀ dùn;+

Bẹ́ẹ̀ ni kì í ṣe agbára ẹsẹ̀ èèyàn ló ń wú u lórí.+

11 Inú Jèhófà ń dùn sí àwọn tó bẹ̀rù rẹ̀,+

Sí àwọn tó ń dúró de ìfẹ́ rẹ̀ tí kì í yẹ̀.+

12 Yin Jèhófà lógo, ìwọ Jerúsálẹ́mù.

Yin Ọlọ́run rẹ, ìwọ Síónì.

13 Ó ń mú kí ọ̀pá ìdábùú àwọn ẹnubodè rẹ lágbára;

Ó ń bù kún àwọn ọmọ rẹ nínú rẹ.

14 Ó ń mú àlàáfíà wá sórí ilẹ̀ rẹ;+

Ó ń fi àlìkámà* tó dára jù lọ* tẹ́ ọ lọ́rùn.+

15 Ó ń fi àṣẹ rẹ̀ ránṣẹ́ sí ayé;

Ọ̀rọ̀ rẹ̀ ń yára kánkán.

16 Ó ń fi yìnyín ránṣẹ́ bí ẹ̀gbọ̀n òwú;+

Ó ń fọ́n ìrì dídì ká bí eérú.+

17 Ó ń fi yìnyín* rẹ̀ sọ̀kò sílẹ̀ bí òkèlè.+

Ta ló lè fara da òtútù rẹ̀?+

18 Ó rán ọ̀rọ̀ rẹ̀ jáde, wọ́n sì yọ́.

Ó mú kí ẹ̀fúùfù rẹ̀ fẹ́,+ omi sì ń ṣàn.

19 Ó sọ ọ̀rọ̀ rẹ̀ fún Jékọ́bù,

Ó sọ àwọn ìlànà rẹ̀ àti àwọn ìdájọ́ rẹ̀ fún Ísírẹ́lì.+

20 Kò ṣe bẹ́ẹ̀ fún orílẹ̀-èdè míì;+

Wọn ò mọ nǹkan kan nípa ìdájọ́ rẹ̀.

Ẹ yin Jáà!*+

Yorùbá Publications (1987-2025)
Jáde
Wọlé
  • Yorùbá
  • Fi Ráńṣẹ́
  • Èyí tí mo fẹ́ràn jù
  • Copyright © 2025 Watch Tower Bible and Tract Society of Pennsylvania
  • Àdéhùn Nípa Lílò
  • Òfin
  • Ètò Nípa Ìsọfúnni Rẹ
  • JW.ORG
  • Wọlé
Fi Ráńṣẹ́